Uncategorized

नितीन गडकरींची मोठी घोषणा : रस्त्यावर थांबून टोल टॅक्स भरावा लागणार नाही ? जीपीएसवरून टॅक्स कापला जाईल…

नितीन गडकरींची मोठी घोषणा : रस्त्यावर थांबून टोल टॅक्स भरावा लागणार नाही ? जीपीएसवरून टॅक्स कापला जाईल...

GPS आधारित टोल संकलन GPS Based Toll collection : भारतातील रस्त्यांची स्थिती वेगाने विकसित आणि विस्तारत आहे. आता ताशी 100 किलोमीटर वेगाने वाहने सरपटत आहेत. इलेक्ट्रिक टोल प्लाझा प्रणाली सुरू झाल्यामुळे टोलनाक्यांवर लागणारा वेळही बराच कमी झाला आहे. पण लवकरच तुमचीही या टोलनाक्यांपासून सुटका होणार आहे.

इलेक्ट्रिक टोल प्लाझानंतर आता सरकार आणखी एक पाऊल पुढे टाकत जीपीएस तंत्रज्ञानाद्वारे टोल वसूल करण्याची तयारी करत आहे. टोलवसुलीसाठी जीपीएस यंत्रणा कार्यान्वित झाल्यानंतर टोलनाके हटवले जातील. लोकांना यापुढे राष्ट्रीय महामार्गावरील टोलनाक्यांवर थांबावे लागणार नाही, असे रस्ते वाहतूक आणि महामार्ग (MoRTH) मंत्री नितीन गडकरी यांनी म्हटले आहे.

Whatsapp Group Join
Telegram channel Join

संसदेच्या अर्थसंकल्पीय अधिवेशनात केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी म्हणाले- “सरकारने रस्त्यांच्या बाबतीत अनेक नवीन तंत्रज्ञान वापरण्यास सुरुवात केली आहे. इलेक्ट्रॉनिक टोलची ९७ टक्के वसुली होत आहे. आता मला जीपीएस सिस्टीम घ्यायची आहे. कोणताही टोल लागणार नाही. टोल नसणे म्हणजे टोल संपणार नाही.

तुमच्या कारमध्ये जीपीएस यंत्रणा बसवली जाईल. वाहनात जीपीएस यंत्रणाही अनिवार्य करण्यात आली आहे. तुम्ही जिथून एंट्री घेतली आणि कुठून सोडली याची नोंद जीपीएसवर असेल. आणि तुमच्या बँक खात्यातून पैसे कापले जातील. तुला कोणी अडवणार नाही, काही नाही.”

Whatsapp Group Join
Telegram channel Join

नितीन गडकरी म्हणाले, “आम्ही भारतातील टोल प्लाझाच्या जागी जीपीएस आधारित ट्रॅकिंग प्रणाली आणण्यासाठी नवीन धोरण आणण्याची तयारी करत आहोत. म्हणजेच टोल टॅक्सची वसुली आता जीपीएसद्वारे होणार आहे.

Whatsapp Group Join
Telegram channel Join

६० किलोमीटरमध्ये एकच टोलनाका

नितीन गडकरी म्हणाले की, जनतेच्या सोयीसाठी आता राष्ट्रीय महामार्गावर प्रत्येक ६० किमी परिघात एकच टोलनाका असणार आहे. एकापेक्षा जास्त सर्व टोल नाके हटवले जातील आणि हे काम 3 महिन्यांत पूर्ण केले जाईल. ते म्हणाले की, ६० किमीच्या परिघात एकापेक्षा जास्त टोलनाके असणे बेकायदेशीर आहे.

स्थानिक लोकांना पास करा

नितीन गडकरी म्हणाले की, टोलनाक्यांभोवती गाव किंवा शहरातील लोकांसाठी पास उपलब्ध करून दिले जातील. स्थानिक लोकांना आधार कार्डाच्या आधारे पास दिले जातील. या प्रणालीवर वेगाने काम केले जाईल.

Whatsapp Group Join
Telegram channel Join

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button