देश-विदेश

आता या बँकेचा IFSC कोड, जुने चेकबुक नाही चालणार

आता या बँकेचा IFSC कोड, जुने चेकबुक नाही चालणार

बँक ग्राहक अलर्ट : DBS बँक इंडिया लिमिटेड (DBIL) आणि लक्ष्मी विलास बँक (LVB) ग्राहकांसाठी कार्यरत बातमी आहे. जुने IFSC कोड 28 फेब्रुवारी 2022 पासून बदलले जातील. वास्तविक, DBS Bank India Limited (DBIL) चे लक्ष्मी विलास बँक (LVB) मध्ये विलीनीकरण करण्यात आले आहे ज्यानंतर तिच्या सर्व शाखांचे IFSC आणि MICR कोड बदलले आहेत. नवीन कोड 25 ऑक्टोबर 2021 पासून सक्रिय असले तरी जुना IFSC कोड 28 फेब्रुवारी 2022 पासून बदलला जाईल.

बँकेने माहिती दिली
DBIL ने जारी केलेल्या प्रकाशनानुसार, 1 मार्च 2022 पासून ग्राहकांना NEFT/RTGS/IMPS द्वारे पैशांच्या व्यवहारांसाठी नवीन DBS IFSC कोड वापरावा लागेल. DBIL ने पुढे सांगितले की “ग्राहकांना ईमेल आणि एसएमएसद्वारे प्रत्यक्ष पत्रे पाठवून शाखांमधील बदलांबद्दल माहिती देण्यात आली. त्यांना त्यांचे रेकॉर्ड, आवर्ती पेमेंट वेळेत अद्यतनित करण्याची आणि नवीन IFSC कोड मिळविण्याची विनंती करण्यात आली.” हे व्यवसाय भागीदार, सहयोगी आणि विक्रेत्यांसह सामायिक करा. . सर्व विद्यमान धनादेश 28 फेब्रुवारी 2022 पूर्वी नवीन धनादेशांसह बदलले पाहिजेत. या तारखेनंतर, जुना MICR कोड असलेले कोणतेही धनादेश स्वीकारले जाणार नाहीत. 1 नोव्हेंबर 2021 पासून नवीन धनादेश (नवीन MICR कोडसह) पुस्तके उपलब्ध आहेत.

येथे नवीन कोड पहा
नवीन IFSC कोड्स / MICR कोडची संपूर्ण यादी https://www.lvbank.com/view-new-ifsc-details.aspx वर पाहता येईल. 94 वर्षीय लक्ष्मी विलास बँकेचे सिंगापूरच्या DBS बँकेच्या भारतीय शाखेत भारत सरकारच्या विशेष अधिकाराखाली आणि बँकिंग नियमन कायदा 45 अंतर्गत रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियामध्ये विलीनीकरण करण्यात आले. हे 27 नोव्हेंबर 2020 पासून लागू होईल.

डीबीएस बँक इंडियाचे उपक्रम
दरम्यान, या महिन्याच्या सुरुवातीला DBS बँक इंडियाने घोषणा केली की, भारतभरातील छोट्या डेअरींमध्ये डिजिटायझेशनला प्रोत्साहन देण्यासाठी त्यांनी स्टॅलॅप या आघाडीच्या डेअरी-टेक स्टार्टअपसोबत भागीदारी केली आहे. या भागीदारीचा अप्रत्यक्षपणे सध्या 20,000 शेतकऱ्यांना आणि नजीकच्या भविष्यात सुमारे 100,000 दुग्ध उत्पादक शेतकऱ्यांना लाभ होण्याची अपेक्षा आहे.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button